





KENYA INSTITUTE FOR THE BLIND

MKATABA WA HUDUMA ULIOREKEBISHWA

MAONO: Elimu bora kwa ushirikishwaji na kujitegemea kwa wasioona.

WITO WETU: Kutoa vifaa sheseli na huduma ili kuwawezesha watu wasioona kupata elimu bora na kushiriki kikamilifu katika jamii.

		 KENYA INSTITUTE FOR THE BLIND		
S/NO	HUDUMA	WAJIBU WA MTEJA	MALIPO	MUDA
1.	MASWALI / TAARIFA YA MREJESHO <ul style="list-style-type: none">◆ Mawasiliano ya kimaandishi◆ Mawasiliano ya Simu◆ mawasiliano ya kielektroniki◆ Mawasiliano ya ana kwa ana	Hamna Hamna Barua pepe Hamna	Hamna Hamna Hamna Hamna	Siku 5 Ndani ya Saa 1 Siku 1 Ndani ya dakika 15
2.	Kushugulikia malalamiko na kutorithika kwa wateja	Andika / jaza fomu ya malalamiko na uambatanishe na hati husika	Hamna	Siku 10
		Kufahamishwa kuwa malalamiko yamepokelewa	Hamna	Siku 2
		Kutatua na kuwasilisha matokeo kuhusu malalamiko	Hamna	Siku 14
3.	a) Mafunzo ya kuwezesha wanafunzi waliopoteza uwezo wa kuona kurejea shuleni	Wasilisha ombi rasmi	Wakenya na Afrika Mashariki Shilingi za Kenya 30,000 Wanafunzi kutoka nchi zinginezo \$900	Miezi 9
4.	b) Mafunzo ya kuwawezesha waliopoteza uwezo wa kuona kurejelea maisha ya kawaida au kazi zao rasmi	Wasilisha ombi rasmi	Wakenya na wana-Afrika Mashariki Shilingi za Kenya 50,000 Watu kutoka nchi zinginezo \$1,500	Miezi 9
	c) Mafunzo kwa wanaowahudumia wanafunzi wasioona.	Wasilisha ombi rasmi	Wakenya na wana-Afrika Mashariki Shilingi za Kenya 60,000 Watu kutoka nchi zinginezo \$1,800	Miezi 6



S/NO	HUDUMA	WAJIBU WA MTEJA	MALIPO	MUDA
	d) Mafunzo ya kutumia kompyuta na teknolojia maalum ya habari na mawasiliano	Wasilisha ombi rasmi	Wakenya na wana-Afrika Mashariki Shilingi za Kenya 20,000 Watu kutoka nchi zinginezo \$600 <i>TANBIHI: Malipo haya hayajumuishi malazi, chakula na mahitaji mengine</i>	Miezi 3
5	Huduma za maktaba	<ul style="list-style-type: none"> ✓ Jaza fomu ya uanachama ✓ Amabatanisha na nakala ya kitambulisho au pasipoti ✓ Kwa walio chini ya umri 18, ambatanisha kitambulisho/pasipoti cha mzazi au mlezi 	Shilingi za Kenya 200 kwa mwa mwaka	Dakika 30
6.	Kutunza Mashine za Braille	Leta kifaa kilichoharibika	Malipo yatakayoamuliwa na fundi.	Kati ya Siku 2-7
7.	Utoaji wa karatasi za Braille	Kutuma ombi rasmi	Shilingi za kenya 750 kwa kifurushi chenye kartasi 200	Dakika 15
8.	Utoaji wa karatasi za brelioni	Kutuma ombi rasmi	Shilingi za kenya 10,000 kwa kifurushi chenye kartasi 500	Dakika 15
9.	Utoaji wa karatasi zinazo tumiwa kutolea vitabu vya breli	Kutuma ombi rasmi	Shilingi za kenya 8,500 kwa kifurushi chenye kartasi 1,000	Dakika 15
10.	Uchapishaji wa vitabu vya shule na hati za kujifunzia kwa maandishi ya breli Idadi ya juzuu 1 – 50: 51 – 100: 101 – 200: 201 – 300: 301 – 400 : 401 – and above:	Agiza na ulete nakala au nakala laini	Shilingi za Kenya 1450 1400 1350 1300 1200 1150	Kati ya Wiki 1 hadi miezi 3 kwa nakala
11.	Matini ya kielektroniki	Agiza na ulete nakala au utume kwa njia ya kielektroniki.	Mteja kuchagua gharama ya usalishaji matini ya kielektroniki	Siku 2 hadi wiki 2



KENYA INSTITUTE FOR THE BLIND

S/NO	HUDUMA	WAJIBU WA MTEJA	MALIPO	MUDA
12	vitabu vya kidijitali Kiwango cha kurasa 1. Kurasa 1-100 2. Kurasa 101 – 200 3. Kurasa 201 – 300 4. Kurasa 301 – 400 5. Kurasa 401-500	Agiza na ulete nakala au utume kwa njia ya kieletroniki.	1. Shilingi za Kenya 5,000 kwa nakala 2. Shilingi za Kenya 7,000 kwa nakala 3. Shilingi za Kenya 8,000 kwa nakala 4. Shilingi za Kenya 10,000 kwa nakala 5. Shilingi za Kenya 12,000 kwa nakala	Siku 2 hadi wiki 2
13	Kuandika kwa breli kadi za biashara	Agiza na ulete kadi zilizo chapishwa	Shilingi za Kenya 50 kwa kila kadi	Kati ya siku 1 hadi wiki 1
	Kuchapisha na kuandika kwa kwa breli kadi za biashara	Agiza na uambatanishe na mapendekezo	Shilingi za Kenya 65 kwa kila kadi	Kati ya siku 1 hadi wiki 2
14	Michoro ya kugusa			
	Nakala asili	Agiza na ulete nakala itakayoundwa	Shilingi za Kenya 250 kwa kila mchoro	Kati ya siku 1-2
	Nakala zinazotolewa kutoka kwa nakala asili	Agiza na ulete nakala asili	Shilingi za Kenya 70 kwa kila mchoro	Kati ya siku 1-2
	Michoro ya kidijitali ya kugusa (P.I.A.F)	Agiza na ulete nakala au utume kwa njia ya kielektroniki	Shilingi za Kenya 500 kwa kila mchoro	Siku moja
15	Uchapishaji wa hati nyingine zilizo chini ya kiwango cha juzuu (volume)	Agiza na ulete nakala au utume kwa njia ya kielektroniki	Shilingi za Kenya 60 kwa kila mchoro	Siku moja
16	Kuweka jalada kwa vitabu na hati nyingine <ul style="list-style-type: none">• Kushona kwa mipindo• Kushona kwa waya• Kushona kwa uzi	Agiza na ulete kitabuau hati zitakazo wekwa jalada	Ksh. 200 kwa juzuu Kshs 200 kwa juzuu Kshs250 kwa juzuu	Siku 1 hadi siku 5
17	Uchapishaji wa mkataba wa huduma kwa maandishi ya breli Kiwango cha utoaji nakala 1. Nakala 10 – 49	Agiza na ulete nakala au utume kwa njia ya kielektroniki	1. Shilingi za Kenya 1000 kwa nakala	Kati ya siku moja na siku 14



S/NO	HUDUMA	WAJIBU WA MTEJA	MALIPO	MUDA
	2. Nakala 50 – 100 3. Nakala 101 - 200 4. Nakala 201 – 300 5. Nakala 301-400 6. Nakala 401 na juu		2. Shilingi za Kenya 750 kwa nakala 3. Shilingi za Kenya 700 kwa nakala 4. Shilingi za Kenya 650 kwa nakala 5. Shilingi za Kenya 600 kwa nakala 6. Shilingi za Kenya 500 kwa nakala	
18	Ushapishaji wa vitabu na hati nyinginezo kwa rekodi za kusikiza (CD/DVD), diski mweko: <i>Kwa Wizara, Idara, Shirika n.k</i> Nakala asili 1. Kurasa 1-100 2. Kurasa 101 – 200 3. Kurasa 201 – 300 4. Kurasa 301 – 400 5. Kurasa 401-500	Agiza na ulete nakala au utume kwa njia ya kielektroniki	1. Shilingi za Kenya 4,000 2. Shilingi za Kenya 5,000 3. Shilingi za Kenya 6,000 4. Shilingi za Kenya 7,000 5. Shilingi za Kenya 8,000	Siku 1 hadi 14
19	Ushapishaji wa vitabu na hati nyinginezo kwa rekodi za kusikiza (CD/DVD), diski mweko: <i>Kwa wateja wa kibinafsi</i> 1 - 20 21 - 40 41 - 60 61 - 100 101 - 200 201 na juu	Agiza na ulete nakala au utume kwa njia ya kielektroniki	1. Shilingi za Kenya 500 2. Shilingi za Kenya 450 3. Shilingi za Kenya 350 4. Shilingi za Kenya 300 5. Shilingi za Kenya 250 6. Shilingi za Kenya 200	Siku 1 hadi 14
20	Vifaa vya usaidizi / teknolojia kwa wasioona	Agiza	Kutegemea bei ya soko	Siku 1 hadi 14

Ikiwa haujaridhishwa na huduma zetu, usikawie kuwasiliana nasi:

Simu 020 6004399 / 6005712 / 6005668 / 0717504908 Barua pepe: kblind@keib.or.ke

Ama

Afisi ya Tume ya Haki za Utawala

West End Towers, 2nd Floor Waiyaki Way, Westlands P.O. Box 20414-00200 Nairobi, Kenya

Telephone +254(020-2270000, 020-2303000

Barua pepe: complain@ombudsman.go.ke web: www.ombudsman.go.ke